กลุ่มโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัด ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ได้ร่วมกันจัดกิจกรรมส่งเสริมการเรียนการสอนทางด้านวิทยาการคำนวณ(Coding) ซึ่งเป็นนโยบายหลักของกระทรวงศึกษาธิการและประเทศชาติที่จะพลักดันให้เกิดผลสำเร็จอย่างเร่งด่วน จึงมีดำริในการจัดการแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ประจำภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โดยในปีการศึกษา 2565 ได้เริ่มจัดเป็นครั้งแรกในวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 ณ โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ซึ่งในปีนี้โรงเรียนอนุบาลร้อยเอ็ดเข้าร่วมกิจกรรมครบทุกรายการ และสามารถคว้ารางวัลต่างๆ ดังนี้
![1](http://www.anuban101.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/1-1.png)
![2](http://www.anuban101.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/2-1.png)
![3](http://www.anuban101.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/3-3.png)
![4](http://www.anuban101.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/4-1.png)
Leave A Comment